Mashallah เป็นร้านอาหารปากีสถานที่เชฟมาจากเมืองเปศวาร์ ลักษณะอาหารเน้นไปที่การปรุงด้วยเครื่องเทศ รสจัดจ้าน แต่กลิ่นเครื่องเทศไม่โดดจนเกินไป โดยเฉพาะรสมือของเชฟ ทำให้เรากินแต่ละจานได้เรื่อยๆ โดยไม่รู้สึกเลี่ยนมาก เป็นร้านที่ใครอยากเปิดโลกอาหารปากีสถานหรืออาหารอินเดีย จะเริ่มจากร้านนี้ก็โอเค
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-2-copy-798x1024.jpg)
เมนูของร้านเป็นเมนูฮาลาลทั้งหมด เนื้อสัตว์มีเพียงเนื้อไก่ เนื้อวัว และเนื้อแพะ ซึ่งร้าน Mashallah โดดเด่นเรื่องของการทำเนื้อแพะได้ดี ไม่มีกลิ่น และนุ่มอร่อย แล้วยังเลือกใช้เครื่องเทศหลากหลายทั้งแบบสดและแบบแห้งได้เข้ากับทุกเมนู โดยเฉพาะเมนูที่ทำจากเนื้อแพะ รับรองว่าคนที่ไม่เคยกินเนื้อแพะ หรือคนที่กลัวว่าแพะจะมีกลิ่น กินได้อย่างสบาย
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-1-copy-1-795x1024.jpg)
ก่อนกิน ขอเอาความรู้มาฝากสักนิดเรื่องความต่างของคำว่า mutton กับ lamb ในภาษาอังกฤษกับอินเดีย เพื่อที่เวลาเดินเข้าร้านอาหารอินเดียจะได้เข้าใจ สั่งได้ถูกต้อง สั่งไปแล้วจะได้เนื้อสัตว์ตามที่เราอยากกิน
ภาษาอังกฤษทั่วไป mutton หมายถึงเนื้อแกะที่โตแล้วหรือแกะที่มีอายุมากกว่า 1 ปี ส่วน lamb หมายถึงเนื้อลูกแกะที่อายุไม่เกิน 1 ปี แต่สำหรับแถบอินเดีย mutton เอาไว้ใช้เรียกเนื้อแพะ และ lamb เอาไว้เรียกเนื้อแกะ เรียกว่าความหมายต่างกันคนละเรื่องเลย เข้าร้านอาหารอินเดียหรือปากีสถานต้องดูให้ดีนะคะ จะได้สั่งเนื้อสัตว์ถูก
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-3-copy-1024x694.jpg)
เมนูแรกของเราคือ Mutton Briyani หรือข้าวหมกแพะ เห็นแค่สีสันก็น่ารับประทานเป็นที่สุด และเหมาะที่จะเป็นเมนูเริ่มต้นของคนที่ไม่เคยกินอาหารปากีสถานมาก่อน รสชาติของข้าวหมกแพะกลมกล่อม เค็มและเปรี้ยวจากอาจาด (ผักดองอินเดีย) และหอมเครื่องเทศมาก ร้านนี้หุงข้าวออกมาได้ดีมาก ฉ่ำ ไม่แห้งจนเกินไป แต่ยังมีความเป็นเม็ดอยู่ สีของข้าวมีสีเหลืองสลับกับสีแดงทำให้ดูมีสีสัน เนื้อแพะทำออกมาได้ไม่มีกลิ่นเลย แล้วยังฉ่ำ นุ่มกำลังดีไม่เหนียวจนเกินไป พูดได้ว่าจานนี้ครบทั้งรสชาติและรสสัมผัส
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-4-copy-830x1024.jpg)
เมนูที่สอง Mutton Karahi แกงเนื้อแพะที่ค่อนข้างข้นเพราะมีเนื้อมะเขือเทศสับและพริกเขียว เนื้อแพะนุ่มมาก ไม่เหนียวเลย เครื่องเทศค่อนข้างหนักพอสมควร แต่ร้านทำออกมาได้ไม่ฉุนมาก คนไม่ชอบกลิ่นเครื่องเทศกินได้ และไม่เลี่ยนเพราะมีพริกเขียวเพิ่มความแซ่บ รสชาติจะไปในทางเค็ม เปรี้ยวจากมะเขือเทศ และเผ็ดจากพริก (กินโดนพริกคือดีมากกก แซ่บเวอร์) เมนูนี้มาเป็น portion ใหญ่ มีให้เลือกแบบครึ่งกิโลฯ และหนึ่งกิโลฯ ครึ่งกิโลฯ กินได้ประมาณ 2-3 คน ถ้าเป็น 1 กิโลฯ ก็กินกันได้ถึง 6-7 คน
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-6-copy-830x1024.jpg)
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-9-copy-799x1024.jpg)
เมนูที่สามก็ยังไม่ move on จากเนื้อแพะ แต่เป็นส่วนของคากิแพะ นั่นก็คือ Mutton Paya หรือซุปคากิแพะ ตัวนี้แอบมีความคล้ายข้าวขาหมูบ้านเรา น้ำซุปหอมเครื่องเทศแต่เบากว่าเมนูที่สองนะคะ ซุปค่อนข้างมัน ซึ่งความมันของซุปมาจากการต้มคากิจนเปื่อยนุ่มชนิดละลายในปาก และอีกเช่นกันที่เนื้อแพะไม่เหม็นเลย แถมดึงรสชาติออกมาได้เป็นอย่างดี จานนี้นิยมกินเป็นอาหารเช้า จิ้มกับแป้งนาน จะซดก็ได้ (แต่เราไม่ซดนะเพราะซุปค่อนข้างมัน กินกับแป้งนานโอเคเลย)
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-5-copy-836x1024.jpg)
เมนูที่สี่คือเนื้อวัว (move on จากเนื้อแพะได้แล้วนะคะ) นั่นก็คือ Beef Nihari หรือสตูเนื้อ เนื้อนุ่มมากกกก (ก.ไก่ล้านตัว) เมนูนี้บางร้านจะใส่สมองแพะหรือสมองวัวลงไปด้วย แต่ร้านนี้ไม่ได้ใส่ค่ะ รสชาติเค็ม มัน น้ำซุปข้นจากเครื่องแกงซึ่งต่างจากเมนูที่ผ่านๆ มาที่ข้นจากมะเขือเทศสับหรือข้นจากคากิแพะ
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-7-copy-1024x693.jpg)
เมนูที่ห้าเป็นเมนูแนะนำของร้าน Chapli Kabab หรือเคบับเนื้อนั่นเอง ที่เป็นเมนูแนะนำก็เพราะเป็นเมนูที่หลายๆ ร้านไม่มี และเป็นอาหารพื้นเมืองของเปศวาร์ หรือจะเรียกว่า kpk kabab ก็ได้ ลักษณะไม่เหมือนเคบับที่เราคุ้นเคยกันเท่าไร ไม่ใช่แบบห่อแป้งหรือแบบเนื้อเสียบมา แต่จะมาในรูปแบบ patties ตัวเนื้อเป็นเนื้อบดกับเครื่องเทศและมีหอมแขกสับ เพิ่มความหวานและฉ่ำให้กับเนื้อเคบับ นำลงไปทอดในน้ำมัน ผิวกรอบเกรียมนิดหน่อย นิยมกินกับ chutney โดยรวมรสชาติของจานนี้มีรสเค็มและหวานจากหอมแขก หอมเครื่องเทศ chutney เปรี้ยว สดชื่น หอมกระเทียม ใบสะระแหน่ ผสมความเผ็ดของพริกเขียวเล็กน้อย
![](https://krua.co/wp-content/uploads/2022/03/ArticlePic_1670x1095_Artboard-8-copy-799x1024.jpg)
โดยรวมทุกจานอร่อยมาก กินง่าย เครื่องเทศเยอะ แต่ปริมาณที่ใส่ลงไปทำให้ชูวัตถุดิบหลักออกมาได้ดี โดยไม่ไปกลบตัวเนื้อแพะหรือเนื้อวัว แถมยังเข้ากันแบบสุดๆ เหมาะกับมือใหม่ที่อยากจะเริ่มลองอาหารปากีสถานหรืออาหารอินเดีย จากผู้เขียนที่ไม่ค่อยกินเนื้อวัว และไม่เคยกินเนื้อแพะเพราะกลัวเรื่องกลิ่นสาบ ก็กินได้แถมอร่อยจนคิดว่าเนื้อแพะมันอร่อยขนาดนี้เลยหรอ และนี่แค่ส่วนหนึ่ง เพราะยังมีเมนูอื่นๆ อีกมากมายที่น่าลอง (ผู้เขียนก็อยากจะลองมากกว่านี้ แต่ไม่ไหวแล้วจ้า อิ่มมาก) อ้อ เครื่องดื่มยอดฮิตอย่าง Lassi ร้านนี้ก็มีทั้งแบบหวานและแบบเค็ม แอบกระซิบว่าแบบหวานอร่อยมาก เป็นการจบมื้ออาหารได้อย่างลงตัวถ้าได้ดื่ม Lassi เป็นอย่างสุดท้าย
ร้าน Mashallah Restaurant
พิกัด: ซอยเจริญกรุง 45 (ซอยพุทธโอสถ)
เปิด-ปิด: 10.30 – 22.00 น. (ทุกวัน)
โทร: 065 919 1409
Facebook : Mashallah Restaurant
อ่านบทความเพิ่มเติม